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Dar es Salaam. Waziri
wa Mifugo na Uvuvi, Abdal-
lah Ulega amesema Tanza-
nia imeuza nje ya nchi tani
20,000 za nyama kwa kipin-
di cha mwaka mmoja, huku
Saudi Arabia ikitajwa kina-
ra kwa kuagiza nyama kwa
wingi. _

Kiwango hicho kiliuzwa
kuanzia Desemba mwaka
2022 hadi Desemba 2023,
kwani kuanzia Desemba
2022 hadi Juni 2023 waliun-
za tani 14,000, wakati tani
6,500 ziliuzwa kati ya Julai
2023 hadi Desemba 2023.
es Salaam juzi baada ya
kutembelea mnada wa Pugu
Stasheni kusikiliza kero za
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a tani 20,000 za nyama nje *

wafanyabiashara, Ulega
alisema jumla ya Sh200 bil-
10ni (dola milioni 90) zilipa-
tikana kutokana na biashara
ya nyama na mifugo.

Alisema kwa sasa
wameanza kuuza ng’ombe
kwa mfumo wa makasha na
hali hiyo imerahisisha na
kuondoa kero kwa wafanya-
biashara tofauti na ilivyoku-
wa zamani wakiuza kwa
kilo.

“Mwaka 2023 takwimu
zinasema wafanyabiashara
wa mifugo na ufugaji wame-
fanya kazi nzuri, jumla ya
ng’ombe milioni 2.2 waliuzi-
ana wenyewe kwawenyewe.

“Biashara ya kuuziana
mbuzi na kondoo milioni 2.1
imefanyika na biashara hii
imeweka jumla Shl.74 tril-

Jambo

ioni. Hii inaonyesha unyeti
na ukubwa wa biashara hii,”
alisema.

Kwa upande wao wafa-
nyabiashara wa mnada wa
Pugu walieleza magumu
wanayopitia kwa Serikali
katika kutekeleza shughuli
zao, 1kiwemo kukoseka-
na kwa huduma za msingi
kama maji na barabara inay-

ofikika eneo hilo.
Walisema mnada huo
unategemewa na una-

hudumia wilaya zote za
mkoa wa Dar es Salaam na
unaingiza ng’ombe 1,300
kwa siku na wanachangia
kodi kubwa kwa Serikali,
linalowashangaza
kuona huduma za msingi

hazizingatiwi.
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